Với nỗ lực thực hiện các nhiệm vụ, chỉ tiêu, kế hoạch giao, ngành Y tế huyện Đăk Glei triển khai đồng bộ; chất lượng chăm sóc sức khỏe nhân dân ngày càng nâng cao.
![](/Uploads/images/2023/nhung%20ket%20qua%20dat%20duoc%20cua%20nganh%20y%20te-1.png)
![](/Uploads/images/2023/nhung%20ket%20qua%20dat%20duoc%20cua%20nganh%20y%20te-2.png)
Trong 4 tháng đầu năm 2023, nghành y tế huyện Đăk Glei trong Công tác phòng, chống bệnh dịch, cơ bản ổn định, dịch bệnh COVID-19 không ghi nhận ca mắc trên địa bàn; số ca mắc bệnh dịch tay chân miệng, thủy đậu, quai bị, dịch sốt rét ích xảy ra; tổng số bệnh nhân đến khám tại các cở sở Y tế trên địa bàn huyện đạt trên 16.000 lượt người. Tỉ lệ tiêm vắc xin COVID-19 thuộc nhóm tuổi từ 12 – 17 tuổi tiêm nhắc lại mũi 3 đạt trên 93%; tỷ lệ nhóm tuổi từ 5 đến dưới 12 tuổi tiêm mũi 2 đạt trên 98%; tỷ lệ đối tượng ≥ 18 tuổi tiêm mũi bổ sung và nhắc lại lần 2 đạt trên 96%, đến nay tương đối ổn định; Các chương trình mục tiêu y tế - dân số được ưu tiên và có nhiều kết quả khả quan; Câu lạc bộ không sinh con thứ 3 trở lên đã tổ chức sinh hoạt 6 lần/112 hội viên tham dự, 100% hội viên chấp hành tốt nội quy, quy chế của câu lạc bộ đề ra không có người vi phạm chính sách dân số.
![](/Uploads/images/2023/nhung%20ket%20qua%20dat%20duoc%20cua%20nganh%20y%20te-3.png)
Với những kết quả đạt được thời gian qua, ngành Y tế huyện tiếp tục thực hiện tốt việc “Chăm sóc, bảo vệ và nâng cao sức khỏe của nhân dân”.
Tin, ảnh: A Lộc – Nguyễn Tú